Phản ánh, kiến nghị
Chưa tìm hiểu chính xác thông tin chính thống, dùng từ ngữ không chuẩn mực, có lời lẽ gây chia rẻ và xuyên tạc. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
Fb: Lê Hoàn Vũ
https://www.facebook.com/LeHoanVu1988
Fb: Hồ Ái Nhi
https://www.facebook.com/halley.nhi
1/2
1
2
Lượt xem: 497
Ngày gửi: 15:51 08/07/2021
Hạn xử lý: 19/07/2021
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra, xác minh và trả lời như sau:

Các tài khoản Facebook Lê Hoàn Vũ, link: htttps://www.Facebook.com/LeHoanVu1988, tài khoản Facebook Hồ Ái Nhi, link: htttps://www.Facebook.com/halley.nhi như quý Ông/bà phản ánh đã chia sẻ thông tin từ Báo Thanh niên, link: https://thanhnien.vn/ và đã có ý kiến bình luận góp ý. Vấn đề này, BCĐ phòng, chống Covid-19 tỉnh đã có thông tin chính thức đăng tải trên Fanpage UBND tỉnh Thừa Thiên Huế (https://www.facebook.com/ubndtinhtth).

Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông tiếp tục theo dõi những tài khoản facebook trên, khi phát hiện việc cung cấp, chia sẽ, bình luận có dấu hiệu vi phạm sẽ mời làm việc và xử lý theo đúng quy định của pháp luật.

Sở Thông tin và Truyền thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 16:37 16/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
CUỐI CÙNG LÀ KHÔNG BỊ XỬ PHẠT?
CDTC (1) - 22:47 21/07/2021
họ chia sẻ thông tin từ báo chính thống. mắc gì phạt người ta vậy ông nội
CDTC (2) - 12:33 22/07/2021
Nếu vậy thì phạt báo chính thống trước nhé. Chia sẻ của báo mà kêu xuyên tạc bó tay.
CDTC (3) - 10:01 24/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3862150
Đang truy cập: 3213
Zalo: 0941260505