Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng khu vực công viên, khu vực bia tưởng niệm anh hùng sân bay Tây Lộc, phường Tây Lộc vẫn diễn còn các con nghiệm tiêm chích công khai giữa ban ngày, còn đe đoạ người dân xung quanh đây. Mong cơ quan công an xử lý nghiêm hơn và lắp thêm camera ngay ngã ba. Xin chân thành cám ơn, hình chụp lúc 14h ngày 07-07-2021.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 132
Ngày gửi: 14:00 07/07/2021
Hạn xử lý: 16/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề người dân phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Lực lượng chức năng đã tiến hành tuần tra, trinh sát xung quanh các địa bàn phường Tây Lộc, phát hiện 02 đối tượng đang sử dụng trái phép chất ma túy tại khu vực tưởng niệm Anh hùng gần sân bóng phường Tây Lộc. Hiện Công an thành phố đã củng cố hồ sơ xử lý 02 đối tượng trên, lập biên bản, ra quyết định xử phạt Vi phạm hành chính về hành vi sử dụng trái phép chất ma túy. Đồng thời, Công an thành phố tiếp tục cử cán bộ trinh sát, thường xuyên phối hợp với cảnh sát khu vực quản lý địa bàn tiến hành tuần tra, mật phục để phát hiện, xử lý kịp thời các đối tượng có hành vi sử dụng, tàng trữ trái phép chất ma túy tại khu vực này (trong quá trình tuần tra kiểm soát phát hiện 01 đối tượng khác đang có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy, hiện đang củng cố hồ sơ xử lý); tham mưu chính quyền địa phương huy động lực lượng thu dọn kim tiêm và có hướng đề xuất, khảo sát lắp camera giám sát tại các khu vực công cộng.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:17 30/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
truoc uy ban luon mau
CDTC (1) - 16:49 30/07/2021
La Sơn Phu Tử nhiều con nghiện quá
CDTC (2) - 18:59 30/07/2021
chỗ nào có lùm cây có vật che chắn Tàm tạm là chích thôi
CDTC (3) - 21:00 30/07/2021
Mong cơ quan xử lý sớm, vẫn tụ tập chích thường xuyên, kim tiêm vân chưa được dọn, xin cám ơn
CDTC (4) - 21:54 07/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (11)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Hiện nay trên tuyến đường đối diện 51-57-59 Cao Xuân Dục, phía công viên...
12:04 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5472696
Đang truy cập: 1609
Zalo: 0941260505