Phản ánh, kiến nghị
Xin hỏi đầu số 0241083 là của nhà mạng nào cung cấp mà thường xuyên có những cuộc gọi vào các số thuê bao di động (rất nhiều người đã gặp trường hợp này). Nếu là lừa đảo thì đề nghị ngành viễn thông xử lý. Vì ngành viễn thông yêu cầu khách hàng cung cấp thông tin, hình ảnh cá nhân để chống Sim rác sao lại để đầu số như vậy quấy rối khách hàng?
Lượt xem: 746
Ngày gửi: 22:41 02/07/2021
Hạn xử lý: 14/07/2021
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông

Kính chào Ông/Bà.                        

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra, xác minh và trả lời như sau:  

Ngày 06/7/2021, Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông đã tiến hành xác minh và có ban hành Công văn số 41/CV-TTra gửi Trung tâm Kinh Doanh VNPT Thừa Thiên Huế về việc đề nghị cung cấp thông tin đầu số 0241083. Ngày 09/7/2021 Trung tâm Kinh Doanh VNPT Thừa Thiên Huế đã báo cáo kết quả như sau:

1. Đầu số 0241083 không phải là số lừa đảo.

2. Đầu số 0241083 được phân bổ cho Tổng đài Truyền thông (VNPT-Media) theo Quyết định số: 566/QĐ –CVT ngày 01/02/2020 của Cục Viễn thông thuộc Bộ Thông tin và Truyền thông. Đơn vị vận hành và chịu trách nhiệm của đầu số 0241083 là Công ty Phát triển dịch vụ gia tăng (VNPT VAS) – Chi nhánh Tổng Công ty Truyền thông (VNPT- Media). (Có công văn kèm theo)            

Sở Thông tin và Truyền thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:59 12/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (275)
Công an huyện Quảng Điền (62)
Viettel Thừa Thiên Huế (13)
Công an Thành phố Huế (6)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
UBND Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 08 giờ 55 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H111346...
09:51 12/08/2022
Vào lúc 08 giờ 46 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F160286...
09:40 12/08/2022
Vào lúc 08 giờ 46 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H138185...
09:37 12/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20085105
Đang truy cập: 13077
Zalo: 0941260505