Phản ánh, kiến nghị
Người này tung tin gây hoang mang dư luận khi tung tin dịch Covid-19 ở xã Lộc Thủy. Có rất nhiều lượt chia sẻ trong khi cơ quan chức năng chưa công bố thông tin. Rất mong các cơ quan chức năng xử lý.
link Facebook
https://www.facebook.com/ubnd.xalocvinh.7
1/2
1
2
Lượt xem: 239
Ngày gửi: 08:49 04/07/2021
Hạn xử lý: 14/07/2021
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông

Kính chào quý Ông/bà.

Vấn đề Ông/bà Phản ánh, Sở Thông tin và Truyền thông đã tiến hành kiểm tra, xác minh và trả lời như sau:

1. Tài khoản Facebook UBND xã Lộc Vĩnh đăng tải nội dung báo cáo nhanh của Trung tâm y tế huyện Phú Lộc, qua trao đổi với admin thì được biết mục đích đăng bài để thông tin cho nhân dân xã Lộc Vĩnh biết để thực hiện việc khai báo y tế.

 2. Trước tình hình dịch Covid-19 đang diễn biến phức tạp trên địa bàn, Thanh tra sở đã yêu cầu chủ tài khoản Facebook UBND xã Lộc Vĩnh gỡ bỏ nội dung đăng tải và chủ tài khoản nghiêm túc thực hiện việc gỡ bài đăng tức thời. Xét tình tiết, nội dung đăng tải, Thanh tra Sở đã nhắc nhở, chấn chỉnh và yêu cầu admin không tái diễn vụ việc tương tự. Thanh tra Sở tiếp tục theo dõi trang Facebook này, nếu phát hiện vi phạm Thanh tra Sở sẽ tiến hành mời làm việc và xử lý theo đúng quy định của pháp luật.

Sở Thông tin và Truyền thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

 

Ngày xử lý: 14:44 12/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cái này mà dân đen đăng là mấy toi tháng lương
CDTC (1) - 15:32 12/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tôi và người dân sinh hoạt xung quanh nhận thấy cột điện của dịch vụ viễn...
16:19 24/09/2021
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5476994
Đang truy cập: 2391
Zalo: 0941260505