Phản ánh, kiến nghị
Tôi ghé biển Thuận An lúc 17h20p ngày 18/7/2022 và có gửi xe máy tại bãi gửi xe. Sau khi đi vào cổng chính của biển Thuận An, bãi gửi xe nằm phía bên phải (Cổng chính bê tông lớn, đường đi có giải phân cách cứng). Bãi gửi xe thu của toàn bộ khách giá 7000 đồng, trong khi đó bảng giá chỉ 4000 đồng. Đề nghị xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 51
Ngày gửi: 18:52 18/07/2022
Hạn xử lý: 27/07/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường Thuận An đã chỉ đạo Ban quản lý bãi tắm Thuận An tổ chức buổi làm việc với Tổ dịch vụ giữ xe tại bãi tắm. Qua làm việc, xác định Tổ dịch vụ giữ xe của bãi tắm đã có thu mỗi xe máy với giá là 7.000 đồng đúng như phản ánh của quý Ông/Bà, trong đó có tiền trông giữ mũ bảo hiểm với giá 1.000 đồng/1 mũ.

Ban quản lý bãi tắm đã có nhắc nhở đối với Tổ dịch vụ giữ xe liên quan đến việc niêm yết giá và thu tiền giữ xe. Đồng thời đề nghị Tổ dịch vụ giữ xe trong thời gian tới phải thực hiện nghiêm quy định về giá, nhân viên phải mặc áo đồng phục và đeo bảng tên khi tham gia trông giữ xe tại bãi tắm (có biên bản kèm theo).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:58 27/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Vì sao trên bảng giá không niêm yết giá giữ mũ, nhân viên cũng không thông báo giá giữ mũ. Và trước đến giờ tôi chưa thấy bãi giữ xe nào thu phí giữ mũ bảo hiểm cả?
CDTC (1) - 15:03 27/07/2022
Chính sự thờ ơ này đã và đang và sẽ làm xấu đi hình ảnh của Tp Huế! có ai thấu hiểu vấn đề này chăng!
CDTC (2) - 16:13 27/07/2022
gửi thêm áo, quần đàn bà, chống nắng nữa?
CDTC (3) - 05:25 28/07/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20036605
Đang truy cập: 9310
Zalo: 0941260505