Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phước Vĩnh và UBND phường Phước Vĩnh kiểm tra và trả lời như sau:
1. UBND phường Phước Vĩnh:
Qua phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã cử cán bộ xuống kiểm tra thực tế và có công văn số 44/UBND-NĐ ngày 13/02/2020 đề nghị công ty Công viên cây xanh phối hợp để xử lý.
2. Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế:
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Nam Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra hiện trường và xác minh:
Đây là cây bàng cổ thụ tọa lạc trên ngôi mộ cổ - là nơi tâm linh của người dân trong Ngõ 1 Kiệt 190 Trần Phú, TP Huế. Tán cây bàng cổ thụ cao, rộng và thưa lá, không ảnh hưởng đến việc cung cấp điện an toàn cho các hộ dân trong Kiệt (Công ty đã đầu tư hoàn thiện lưới điện hạ thế vào Kiệt 190 Trần Phú theo các vị trí cột điện đã có sự thống nhất của người dân trong Kiệt và chính quyền).
Cây bàng này thuộc sự quản lý của Trung tâm Công viên Cây xanh Huế (không thuộc phạm vi xử lý của Ngành điện) do vậy Công ty sẽ phối hợp với Trung tâm Công viên Cây xanh Huế để giám sát công tác phát quang, chặt tỉa các nhánh cây bàng đảm bảo an toàn lưới điện hạ thế tại Kiệt.
Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.