Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị; Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế
Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế và Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế kiểm tra và trả lời như sau:
1. Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế:
Trong năm vừa qua, Thành phố đã đầu tư lắp đặt mới tại các nút giao nguy hiểm và thay thế được một số cụm đèn tín hiệu hư hỏng xuống cấp trên địa bàn. Qua khảo sát thực tế, Phòng Quản lý Đô thị đã đề xuất thay thế 4 cụm đèn tín hiệu giao thông trên địa bàn trong đó có cụm đèn nêu trên; kế hoạch thực hiện trong năm 2020 khi Tỉnh bố trí vốn.
2. Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế:
Hiện nay Công ty được UBND thành phố giao quản lý, vận hành và duy trì các cụm đèn Tín hiệu giao thông trên địa bàn thành phố. UBND thành phố đã có chủ trương đầu tư chỉnh trang nâng cấp 5 cụm đèn tín hiệu giao thông đã xuống cấp trên địa bàn thành phố, trong đó có cụm đèn tín hiệu giao thông tại nút giao Lê Duẩn – Yết Kiêu và giao Phòng Quản lý đô thị thành phố thực hiện.
Ngày 26/12/2019 Công ty cũng đã có văn bản số 945/KT-MTĐT về việc kiến nghị sửa chữa các hư hỏng của hệ thống đèn tín hiệu giao thông, trong đó Công ty có kiến nghị Thành phố sớm bố trí kinh phí để Phòng Quản lý đô thị thực hiện cải tạo thay mới cụm đèn tín hiệu giao thông nút giao Lê Duẩn – Yết Kiêu (đính kèm văn bản).
Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.