Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Hương Thủy thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra hiện trường và xác minh:
Đây là cột điện hạ thế cấp điện cho các hộ dân tại Tổ 9, Kiệt 15 đường Nguyễn Viết Xuân, phường Thuỷ Phương đã bị gãy một phần đầu đầu cột, Điện lực đã xây dựng xong 01 cột điện hạ thế mới bên cạnh để thay thế.
Tại hiện trường, Điện lực đã điều động lực lượng, xe gàu để sang chuyển, kết gọn hệ thống đo đếm điện năng qua vị trí cột mới, đồng thời thu hồi cột hạ thế cũ và hoàn trả lại mặt bằng đảm bảo an toàn tại kiệt. (Kèm hình ảnh sau khi đã xử lý)
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.