Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Huế S, trên địa bàn Tổ dân phố tổ 2, dọc theo đường Phú Lâm, phường Hương Chữ, thị Xã Hương Trà có một số nghĩa địa xen ghép với khu dân cư đã được chính quyền địa phương cấm mai táng người chết. Nhưng hiện nay có một số bà con trong địa phương thực hiện xây dựng giữ đất để mai táng người chết sau này (Đã có một số được mai táng người chết).Trong khu vực này dân cư khá đông đúc, có một ngôi trường mầm non. Để đảm bảo thực hiện đúng theo quyết định 725/QĐ-UBND của UBND Tỉnh Thừa Thiên Huế ngày 20/4/2020 và đảm bảo không gian sống cho các hộ dân xung quanh cũng như không ảnh hưởng đến hoạt động của trường Mầm Non. Kính mong chính quyền địa phương tuyên truyền cho bà con hiểu và thực hiện đúng các quy định.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 491
Ngày gửi: 08:00 06/07/2020
Hạn xử lý: 15/07/2020
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Chữ kiểm tra và trả lời như sau:

Ủy ban nhân dân phường Hương Chữ đã kiểm tra tại Tổ dân phố Phụ Ổ 2 có hộ ông Cao Thọ Đố tập kết vật liệu xây dựng sanh phần trong khu nghĩa địa tại Cồn Chiến. Để đảm bảo thực hiện đúng theo quyết định 725/QĐ-UBND của UBND Tỉnh Thừa Thiên Huế ngày 20/4/2020 và đảm bảo không gian sống cho các hộ dân xung quanh cũng như không ảnh hưởng đến hoạt động của trường Mầm Non. UBND phường đã tiến hành kiểm tra và lập biên bản yêu cầu hộ gia đình ngừng ngay việc xây dựng và tháo dỡ trả lại nguyên trạng ban đầu hoàn thành trước ngày 20/7/2020.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 15:51 17/08/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959419
Đang truy cập: 4992
Zalo: 0941260505