Phản ánh, kiến nghị
Gần đây thấy nhiều người tụ tập tắm trên khu vực bến me và dọc sông hương khu vực Kim Long. Tôi thấy chủ trương chúng ta đang phòng chống dịch, hạn chế tụ tập đông người nhưng với hình ảnh tụ tập đông bơi lội như vậy thấy không an toàn. Mong chính quyền quản lý khu vực trên nên hạn chế cho người dân tụ tập đông như vậy, tránh tình trạng lỡ lây lan dịch. Huế đang bình yên không có nghĩa chúng ta chủ quan nên mọi người cần ý thức hơn trong việc phòng chống dịch, hạn chế tụ tập đông đúc. Ý kiến phản ảnh riêng của tôi về tình hình trên.
Thân ái.
Lượt xem: 180
Ngày gửi: 10:09 02/07/2021
Hạn xử lý: 13/07/2021
Kết quả xử lý
UBND Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND Thành phố đã ban hành Thông báo số 201/TB-BCĐ ngày 19/7/2021 về việc tạm dừng hoạt động tắm sông tại các bến sông dọc bờ sông Hương từ 0h00 ngày 20/7/2021 cho đến khi có thông báo mới. Hiện nay Trung tâm Công viên Cây xanh Huế đã có biện pháp rào chắn tại khu vực, do đó kính đề nghị bà con tránh tụ tập, thực hiện theo thông báo cúa Ban chỉ đạo nhằm phòng chống dịch bệnh Covid 19.

UBND Thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới. Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:16 23/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Người dân phản ánh thông tin 2.7 mà 19.7 mới ra thông báo và xử lý. Mong cơ quan chức năng đẩy nhanh tiến độ hơn đối với những sự việc cấp bách.
CDTC (1) - 09:57 25/07/2021
dịch dã bùng phát thế này chính quyền nào đi canh me làm mấy việc này, phải từ từ từng thứ 1 chứ
CDTC (2) - 11:40 26/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5475130
Đang truy cập: 2023
Zalo: 0941260505