Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng rất nhiều quán ăn dọc tuyến Quốc lộ 1A đi qua địa phận thị trấn Lăng Cô vẫn hoạt động bán cho xe khách, xe tải.
Kính mong quý cơ quan có biện pháp xử lý.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 1196
Ngày gửi: 20:31 21/06/2021
Hạn xử lý: 01/07/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND thị trấn Lăng Cô khẩn trương kiểm tra, giải quyết; kết quả như sau:

Trong thời gian qua, Ủy ban nhân dân thị trấn đã thành lập tổ công tác tuần tra, xử lý các quán ăn dọc tuyến QL1A; tổ chức tuyên truyền, vận động 44 quán ăn dọc tuyến Quốc lộ 1A tạm dựng hoạt động buôn bán theo Thông báo số 89/TB-BCĐ ngày 10 tháng 6 năm 2021 của Ban Chỉ đạo phòng chống dịch COVID-19 tỉnh Thừa Thiên Huế “Tạm dừng hoạt động đối với các nhà hàng, quán ăn dọc tuyến Quốc lộ 1A”. Tổ công tác lên lịch tuần tra phân công nhiệm vụ cho các thành viên duy trì 03 ca mỗi ngày (sáng, trưa, chiều). Kết quả đến nay, các quán ăn dọc tuyến Quốc lộ 1A đã chấp hành nghiêm việc tạm dừng đóng cửa theo sự chỉ đạo của Ban chỉ đạo phòng chống dịch bênh Covid 19 của tỉnh.

Trong thời gian tuần tra, đã phát hiện 01 quán vẫn còn hoạt động kinh doanh; hiện đã tiến hành lập biên bản xử lý vi phạm hành chính trong lĩnh vực Y tế và đang lập thủ tục để ban hành Quyết định xử phạt hành chính theo quy định.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 21:05 19/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
phản ánh 21.6 đến hôm qua mới trả lời
CDTC (1) - 10:43 20/07/2021
cho người dân hoạt động mang vê thì đc đưng nên tiếp xúc mà ảnh hưởng đến bản thân , gia đình đặc biệt là cộng đồng
CDTC (2) - 16:25 20/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (65)
Công an huyện Quảng Điền (28)
Công an Thành phố Huế (14)
Viettel Thừa Thiên Huế (12)
UBND Thành phố Huế (3)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 30 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H155228...
22:43 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 26 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H168114...
22:36 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 22 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H145006...
22:33 14/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20162470
Đang truy cập: 3619
Zalo: 0941260505