Phản ánh, kiến nghị
Trong tình hình dịch bệnh covid 19 diễn biến phức tạp nhưng chợ đêm Vinh Hiền xã Vinh Hiền huyện Phú Lộc vẫn tấp nập người dân vui chơi. Tôi muốn hỏi liệu Chợ Đêm có được phép hoạt động không vì điều đáng lo ngại ở đây chính là 1 số bộ phận người dân không đeo khẩu trang và đeo không đúng quy cách. Kính mong quý cơ quan kiểm tra xử lí để bà con trong khu vực được an tâm hơn trong mùa dịch covid.
Clip được ghi lại 20h30 ngày 15/6/2021.
Lượt xem: 276
Ngày gửi: 19:44 20/06/2021
Hạn xử lý: 30/06/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Vinh Hiền khẩn trương kiểm tra, giải quyết; kết quả như sau:

Căn cứ Thông báo số 89/TB-BCĐ ngày ngày 10 tháng 6 năm 2021, của Ban chỉ đạo Phòng chống, dịch Covid - 19 Về một số biện pháp kiểm soát phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế, tại mục 3 điểm a có ghi rõ: “Đối với các cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống (nhà hàng, quán ăn, quán cafe...) được phép hoạt động nhưng phải đảm bảo các biện pháp an toàn phòng chống dịch, thực hiện giãn cách tối thiểu 2 mét giữa các bàn, tối đa không quá 50% công suất phục vụ”.

UBND xã đã cho phép các quán kinh doanh ăn uống ở chợ đêm hoạt động trở lại, đảm bảo theo quy định. Tuy nhiên sau đó 3 đêm, xét thấy tình hình dịch Covid - 19 ở các tỉnh lân cận diển biến ngày càng phức tạp, đặc biệt như Đà Nẵng và các tỉnh khác. Qua kiểm tra các quán kinh doanh vẫn chưa thực hiện tốt 5k theo quy định.Vậy UBND xã đã yêu cầu các hộ kinh doanh ở chợ đêm tạm thời dừng hoạt động đến khi có thông báo mới.

UBND xã xin tiếp thu sự phản ánh đó; tiếp tục tuyên truyền người dân thực hiện 5K và sẽ xử phạt những trường hợp vi phạm các quy định về phòng chống dịch.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 07:33 06/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (65)
Công an huyện Quảng Điền (28)
Công an Thành phố Huế (14)
Viettel Thừa Thiên Huế (12)
UBND Thành phố Huế (3)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 30 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H155228...
22:43 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 26 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H168114...
22:36 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 22 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H145006...
22:33 14/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20162886
Đang truy cập: 3793
Zalo: 0941260505