Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Hương Thủy thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế trả lời như sau:
Trong tháng 04/2020, do ảnh hưởng của đại dịch Covid-19 đồng thời thực hiện nghiêm theo Chỉ thị số 16/CT-TTg về các biện pháp cấp bách phòng, chống dịch COVID-19, trong đó thực hiện giãn cách xã hội, giữ khoảng cách giữa người với người, cộng đồng với cộng đồng nhằm giảm thiểu nguy cơ lây nhiễm cộng đồng.
Vì vậy, các công tác liên quan đến cung ứng vật tư, thiết bị tạm hoãn đồng thời Điện lực không được bố trí các công tác có liên quan đến việc ngừng giảm cung cấp điện trên lưới điện nhằm đảm bảo công tác phòng, chống dịch.
Hiện tại, các vật tư và thiết bị chưa được các đơn vị cung cấp phân bổ cho Điện lực (các đơn vị cung cấp thực hiện bố trí lại các vật tư các cho dự án sản xuất kinh doanh).
Do đó, việc di chuyển các công tơ điện qua các vị trí cột mới, đồng thời thu hồi cột hạ thế cũ và hoàn trả lại mặt bằng trong sân của quý khách hàng và sẽ thực hiện trong năm 2021.
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.