Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Công ty Cổ phần điện lực Phú Lộc tiến hành kiểm tra, kết quả trả lời như sau:
Vào lúc 11 giờ 30 phút sáng ngày 19/5/2020, nhận được tin báo của người dân tại vị trí đấu nối số 12 đường dây 22kV thuộc xuất tuyến 473 La Sơn (sau chợ Lộc Sơn) có phóng điện. Điện lực Hương Thủy đã cho nhân viên đến hiện trường kiểm tra và phát hiện có sự cố phải ngừng cấp điện khẩn cấp để giải quyết, tránh gây sự cố cho toàn hệ thống lưới điện Trung áp thuộc TG La Sơn.
Đến 12 giờ 00 phút cùng ngày, Điện lực Hương Thủy tiến hành cắt điện khẩn cấp đường dây 22kV – XT 473, trong đó bao gồm các TBA phân phối: Bắc Sơn 1, Bắc Sơn 2, Thuận Hóa 1, Thuận Hóa 2 để xử lý. Vì ngừng cấp điện khẩn cấp do sự cố điện nên Điện lực Hương Thủy không kịp thông báo cho Công ty Cổ phần điện lực Phú Lộc biết để thông báo cho khách hàng.
Sau khi giải quyết xong sự cố đã cấp điện trở lại các TBA trên vào lúc 13 giờ cùng ngày.
UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.