Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Phú Vang thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra hiện trường và xác minh:
Cột điện phản ánh là cột hạ thế đôi, vị trí số B3/a8 thuộc hạ thế trạm biến áp Phú Tân 1. Qua việc xem xét và đánh giá tại hiện trường về kết cấu cơ khí: vị trí cột hạ thế này là đảm bảo vận hành an toàn và lâu dài.
Hiện nay, tại cột có nhiều dây điện thoại và cáp viễn thông là tài sản và thuộc sự quản lý của các doanh nghiệp viễn thông (không phải tài sản của ngành Điện), Điện lực sẽ thông báo và yêu cầu các doanh nghiệp viễn thông thu hồi và kết gọn để đảm bảo mỹ quan đô thị, đồng thời Điện lực sẽ hỗ trợ việc giám sát công tác an toàn khi thực hiện công việc của các doanh nghiệp viễn thông tại vị trí cột điện hạ thế này.
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.