Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND xã Phong An khẩn trương xử lý trường hợp nêu trên. Qua báo cáo kết quả xử lý của UBND xã Phong An, UBND huyện Phong Điền kính trả lời đến quý Ông/Bà như sau:
Xã Phong An có chiều dài hơn 7 km đường Quốc lộ 1A đi qua. Trong thời gian vừa qua, UBND xã đã đầu tư kinh phí để đầu tư, sửa chữa hệ thống đèn chiếu sáng dọc tuyến đường Quốc lộ 1A. Sau khi nhận được phản ánh, UBND xã đã tổ chức rà soát toàn bộ tuyến và tiến hành kiểm tra, rà soát 4 bóng đèn liên tiếp bị hư hỏng tại vị trí nêu trên. Hiện tại, UBND xã đã chỉ đạo cán bộ chuyên môn phụ trách kiểm tra, xác định tình trạng hư hỏng và tiến hành sửa chữa, sớm khắc phục trong thời gian tới.
Đối với toàn bộ tuyến điện chiếu sáng dọc tuyến Quốc lộ 1A đều sử dụng hệ thống cáp ngầm dưới nền đường Quốc lộ nên khi xảy ra hư hỏng rất khó khăn trong việc xác định vị trí hư hỏng cũng như cần nguồn kinh phí lớn để sửa chữa; đồng thời để sớm khắc phục, UBND huyện đã chỉ đạo phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện phối hợp để sửa chữa các điểm như phản ảnh của Ông/Bà.
UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.