Tình hình ô nhiễm môi trường, bụi đường vào nhà dân khu vực ngã tư Trần Văn Trà, tỉnh lộ 16 thuộc khu vực phường Hương Văn, thị xã Hương Trà.
Do tình trạng làm đường kéo dài hơn 2 năm vẫn chưa hoàn thiện gây nên tình trạng ô nhiễm môi trường nghiêm trọng trong ở khu vực này. Mỗi khi có chiếc xe ô tô hay xe máy đi ngang qua sẽ gây nên tình trạng bụi đường tung mù mịt. Đây là tuyến đường xe cộ chạy tấp nập. Người dân sống ở khu vực này đã nhiều lần ra đường chặn xe, mong cơ quan có thẩm quyền vào cuộc nhưng đến tận bây giờ vẫn chưa được giải quyết. Người dân vẫn đang phải ăn, ngủ cùng với bụi, gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe. Kính nhờ các cơ quan có liên quan xem xét để giải quyết.
1/3
![](/UploadFiles/PhanAnh//2024/08/84E6038F-4B99-4F5B-B112-597972249D83.jpg)
Lượt xem: 15
Ngày gửi: 07:36 10/08/2024
Xử lý
UBND Thị xã Hương Trà
Phản ánh đã được tiếp nhận