Phản ánh, kiến nghị
Kính thưa quý lãnh đạo! Tối 10/4/2022 tôi đi dạo ở công viên đường đi bộ ở cầu gỗ Lim trước mặt Uỷ ban nhân dân tỉnh. Tôi thấy có nhiều nhóm bạn trẻ ngồi trên cầu gỗ Lim ăn uống (có nhóm còn nhậu bia), ảnh hưởng đến mỹ quan, ảnh hưởng đến du khách. Tôi mong quý cấp xem xét tìm cách khắc phục tình trạng này ạ! Tôi xin cảm ơn nhiều ạ!
Lượt xem: 117
Ngày gửi: 11:29 11/04/2022
Hạn xử lý: 21/04/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Khu vực cầu gỗ Lim và tuyến đường đi bộ trước mặt Ủy ban Nhân dân Tỉnh hiện đang là khu vui chơi, giải trí để người dân đi bộ, tập thể dục và có chỗ nghỉ chân, đặc biệt là các bạn trẻ. Trung tâm Công viên Cây xanh Huế không thể ngăn cấm các hoạt động ăn uống và giải khát vì các bạn không có hành vi gây ảnh hưởng đến người khác. Tuy nhiên, Trung tâm sẽ thường xuyên tuần tra và nhắc nhở nếu có những trường hợp không hay, gây mất mỹ quan và ảnh hưởng đến mọi người.

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế chân thành cảm ơn Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 07:59 19/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
thấy mất mỹ quan thiệt
CDTC (1) - 11:04 19/04/2022
Tôi thấy hoạt động này cũng hay! Người dân và du khách có thể vừa ngắm cảnh vừa giải trí. Tuy nhiên Trung tâm Công viên cây xanh Huế nên bố trí người để thường xuyên kiểm tra và nhắc nhở người dân tự thu dọn rác sau khi vui chơi ăn uống, đảm bảo mỹ quan.
CDTC (2) - 09:56 28/04/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 15 phút ngày 26/06/2022, xe mô tô BKS 75G106758 chạy trên...
09:46 26/06/2022
Tại cầu Dã Viên, khu vực vọng lâu tại cầu gỗ lim công viên Dã Viên, một...
08:50 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18882954
Đang truy cập: 116
Zalo: 0941260505