Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay Quy hoạch Hương Sơ (sau lưng 27 Nguyễn Văn Linh phường An Hòa) giai đoạn 2 đã có lượng nhà xây dựng lên rất nhiều, dân cư đông. Phần đất trên tuy có quy hoạch làm công viên nhưng đến nay không có cơ quan nào đứng ra dọn dẹp cải tạo để cỏ mọc, trâu bò nằm, phóng uế mất vệ sinh ô nhiễm môi trường, gây bức xúc trong nhân dân. Kính báo lên cơ quan chức năng có biện pháp xử lý theo quy định.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 208
Ngày gửi: 20:21 08/04/2022
Hạn xử lý: 26/04/2022
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh Thừa Thiên Huế (Ban QLDA) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Theo vị trí phản ánh, đây khu đất quy hoạch ô công viên thuộc dự án Khu định cư Hương Sơ giai đoạn 2 do Ban QLDA làm chủ đầu tư và tại khu đất này theo dự án chưa được đầu tư hoàn thiện san lấp và hạ tầng công viên. Hiện nay dự án đã kết thúc và đang lập thủ tục để bàn giao cho cơ quan chức năng quản lý.

Theo phản ánh của quý Ông/Bà, Ban QLDA sẽ kiến nghị cấp thẩm quyền, đơn vị tiếp nhận bàn giao dự án xem xét bổ sung đầu tư các hạng mục để xây dựng hoàn chỉnh ô công viên theo quy hoạch được duyệt và dọn dẹp đảm bảo mỹ quan đô thị.

Ban QLDA chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:08 09/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cơ quan chức năng là cơ quan nào?
CDTC (1) - 22:10 12/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994255
Đang truy cập: 6541
Zalo: 0941260505