Phản ánh, kiến nghị
Lúc 13 giờ 49 phút ngày 08/04/2022, xe máy BKS 75L17432 sử dụng điện thoại khi tham gia giao thông tại cầu Phú Xuân.
Lượt xem: 55
Ngày gửi: 15:26 08/04/2022
Hạn xử lý: 11/05/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông kiểm tra và trả lời như sau:

Qua hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75L17432 vi phạm lỗi: Người đang điều khiển xe sử dụng điện thoại di động (quy định tại điểm h, Khoản 4, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP).

Phòng CSGT đã gửi thông báo, yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 28/4/2022. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Phòng CSGT sẽ tiếp tục thông báo Công an địa phương nơi chủ phương tiện thường trú; đồng thời, thông báo các tổ tuần tra kiểm soát trên địa bàn, trong quá trình làm nhiệm vụ nếu phát hiện sẽ tiến hành dừng xe để xử lý.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:33 12/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h55 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04617 chạy sai làn đường...
11:15 01/10/2022
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Vào lúc 07 giờ 35 phút ngày 1/10/2022, xe ô tô hiệu Toyota mang BKS 73B2177...
10:04 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21818628
Đang truy cập: 2592
Zalo: 0941260505