Phản ánh, kiến nghị
Phản ảnh về vấn đề người vô gia cư tại khu vực phường An Hòa, thành phố Huế.
Trong 2 tháng nay thường xuyên xuất hiện hình ảnh người phụ nữ vô gia cư trong hình không biết từ đâu đến, buổi tối thường nằm ngủ ven đường. Kính mong quý cơ quan ban ngành có phương án giải quyết cho người vô gia cư được đề cập ở trên nhầm đảm bảo an ninh trật tự cho khu vực.
Ảnh chụp vào tối 20 giờ ngày 10/04/2022 tại địa chỉ 1/280B Lý Thái Tổ, phường An Hòa, thành phố Huế.
Lượt xem: 257
Ngày gửi: 20:56 10/04/2022
Hạn xử lý: 21/04/2022
Kết quả xử lý
Phường An Hòa; Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế và UBND phường An Hòa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, Đội Quản lý đô thị đã cử lực lượng chức năng phối hợp Công an phường An Hòa, để tuần tra, kiểm tra theo như nội dung Ông/Bà phản ánh. Kết quả, qua nhiều đợt tuần tra, xác minh người phụ nữ chỉ đi qua và nghỉ tạm trên địa bàn, không thuộc đối tượng lang thang cơ nhỡ. Yêu cầu bà trở về nhà nhằm đảm bảo an toàn, an ninh trật tự trên địa bàn.

Trong thời gian tới, Đội Quản lý đô thị tiếp tục tăng cường công tác phối hợp UBND, Công An phường An Hòa để tăng cường công tác kiểm tra, rà soát trên toàn tuyến, trường hợp phát hiện sẽ có biện pháp di lý về địa phương để tiếp quản và quản lý đối với trường hợp cố tình đeo bám, sống lang thang vô gia cư gây mất an ninh trật tự, ảnh hưởng mỹ quan đô thị trên địa bàn thành phố.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:08 28/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tối nào chả ngủ ở ven đường lý Thái tổ
CDTC (1) - 13:56 28/04/2022
Hiện nay vẫn còn đó ạ.
CDTC (2) - 14:16 17/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19995434
Đang truy cập: 7323
Zalo: 0941260505