Phản ánh, kiến nghị
Trường tiểu học Phú Cát (TP Huế) thi công sân trường có nhiều xe cơ giới hoạt động trong khi học sinh vẫn tới trường mà không có che chắn an toàn cho học sinh. Nhiều học sinh vẫn đứng gần xe ben và máy xúc rất nguy hiểm. Kính mong cơ quan chức năng thông báo ngay cho trường để tránh xảy ra hậu quả đáng tiếc, clip quay vào 12/01/2023. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý sớm. Xin cảm ơn
Lượt xem: 22
Ngày gửi: 14:14 12/01/2023
Hạn xử lý: 30/01/2023
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế đã chỉ đạo Trường Tiểu học Phú Cát kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Trường tiểu học Phú Cát đang được lãnh đạo thành phố quan tâm xây dựng trường giai đoạn II và III gồm 2 khối dãy ba tầng 8 phòng học, 4 phòng chức năng và bếp ăn bán trú. Công trình xây dựng đã được rào chắn đảm bảo an toàn cho học sinh học từ tháng 3/2022 đến nay.

Tuy nhiên do quá trình đổ bê tông 2 dãy 3 tầng nên xe trộn bê tông phải đi vào sân trường làm hư hỏng khoảng sân quá lớn nên sau khi hoàn tất việc đổ bê tông theo biên bản thỏa thuận bên thi công phải chỉnh trang tu sửa lại sân trường cho nhà trường.

Để đảm bảo tiến độ làm kịp khu vực sân trường, vào ngày 12/1/2023, bên thi công cho xe múc xà bần trên sân trường đi đổ trong thời gian trường vẫn tiến hành dạy và học. Nhà trường đã thông báo cho toàn thể giáo viên giảng dạy quản lý học sinh trong giờ dạy và thầy Tổng phụ trách Đội thường xuyên thông báo trên loa để nhắc nhở các em không đi vào khu vực sân trường đang thi công.

Trong thời gian ra về vào chiều thứ 5, lúc 16h30 ngày 12/1/2023, nhà trường thông báo với phụ huynh học sinh về việc đón các cháu ngoài cổng trường để đảm bảo an toàn, tuy nhiên có một số phụ huynh không thực hiện chạy thẳng vào sân, trường thầy Tổng phụ trách Đội nhắc nhở nhưng có thái độ không hợp tác nên có một vài học sinh đứng gần khu vực xe ben đứng chờ chở xà bần và máy xúc.

Nhà trường cũng đã nhắc nhở bên thi công quan tâm, thực hiện việc xúc đổ xà bần chỉ tiến hành hết trong ngày và hôm sau thứ 6 ngày 13/1/2023 đã trả lại mặt bằng sân trường cho nhà trường đảm bảo an toàn cho các cháu học tập.

Nhà trường kính mong quý vị phụ huynh thông cảm và hợp tác với nhà trường để đảm bảo an toàn cho các cháu đến trường.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:16 17/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trường chọn đơn vị thi công không đảm bảo an toàn tối thiểu trong khu vực thi công.
CDTC (1) - 15:31 17/01/2023
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082892
Đang truy cập: 2454
Zalo: 0941260505