Phản ánh, kiến nghị
Kính mong chính quyền và sở GTVT kiểm tra việc thay đổi giá vé của xe buýt Phương Trang.
Theo vé ngày 25/11/2022 lộ trình từ thị trấn Phong Điền vào trạm Dã Viên là 17 000đ.
Theo vé ngày 12/11/2022 lộ trình từ thị trấn Phong Điền vào bến xe phía Nam là 22 000đ.
Theo vé ngày 26/12/2022 hôm nay lộ trình từ Dã Viên đến thị trấn Phong Điền là 25 000đ.
Qua xác nhận theo đường dây nóng Phương Trang với số điện thoại 0911994426 là có điều chỉnh giá áp dụng trong hôm nay 26/12/2022.
Với cách điều chỉnh giá vé như thế này thì người dân sẽ phải mất chi phí lớn. Cách điều chỉnh tăng giá trong lúc giá xăng dầu đang giảm, rất mong cơ quan chức năng vào cuộc để kiểm tra. Trân trọng cảm ơn.
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 10:47 26/12/2022
Hạn xử lý: 04/01/2023
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà Phản ánh, Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines xin thông báo kết quả xử lý như sau.

Căn cứ theo Quyết Định số 2066/QĐ – SGTVT ngày 29/11/2022 Về việc công bố hoạt động các tuyến vận tải hành khách bằng xe buýt nội tỉnh (Theo đề án điều chỉnh phương thức hoạt động, tối ưu hóa hành trình các tuyến VTHKCC không trợ giá bằng xe buýt trên địa bàn tỉnh TT.Huế). Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines đã áp dụng giá bán vé theo giá cung chặng mới từ ngày 26/12/2022.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 11:02 02/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường từ đường Nguyễn Tất Thành vào khu công nghiệp Phú Bài quá xấu...
08:55 07/02/2023
Vào lúc 9 giờ 25 phút ngày 06/02/2023, tại đường Tả Trạch, trước khu vực...
08:50 07/02/2023
Vào lúc 08 giờ 23 phút, ngày 07/02/2023 ô tô mang biển kiểm soát 75A06715...
08:23 07/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25049193
Đang truy cập: 6239
Zalo: 0941260505