Phản ánh, kiến nghị
Thi công đường Hoàng Minh Hùng, TDP Tân Lập, thị trấn Phong Điền, huyện Phong Điền đổ đất bù lề dù hoàn thiện nhưng không được vệ sinh, đất rơi vãi ra đường, trời nắng thì bụi, trời mưa thì bẩn và trơn trợt gây mất an toàn cho bà con lối xóm. Kính mong cơ quan thẩm quyền kiểm tra, xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 356
Ngày gửi: 10:10 01/05/2022
Hạn xử lý: 12/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện kiểm tra và trả lời như sau:

Dự Nâng cấp, cải tạo tuyến đường Hoàng Minh Hùng, thị trấn Phong Điền đang được thực hiện theo hợp đồng số 05/HĐXL/2021 ngày 28/3/2022 giữa UBND thị trấn Phong Điền và Công ty TNHH MTV Quang Xinh. Dự án đang trong quá trình khắc phục sửa chữa để bàn giao công trình vào sử dụng.

Đã đề nghị UBND thị trấn khắc phục các nội dung nêu trên. Dự kiến công trình sẽ được hoàn thành và bàn giao đưa vào sử dụng trước ngày 15/5/2022. 

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 08:10 13/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
làm qua loa ngó bưa
CDTC (1) - 15:14 07/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23753513
Đang truy cập: 333
Zalo: 0941260505