Phản ánh, kiến nghị
Bà Thơm ở số nhà 34 kiệt 485 đường Chi Lăng Phường Phú Hậu Huế làm cống thoát nước ngay trước mặt nhà. Đã nhiều lần tôi phản ảnh lên Hue-S và đã được xử lý. Nhưng đến nay bà Thơm vẫn chưa chấp hành. Sáng ngày 28/4/2022 lúc 9h30 phút tôi thấy có người về trám cống thoát nước lại rồi. Nhưng đến lúc 11h kém bà Thơm phát hiện cống bị trám và bà đã đào lên, vừa đào vừa chửi. Tôi có điện ra anh Hùng chủ tịch phường Phú Hậu báo cáo tình hình. Anh Hùng nói để cho người vào làm việc mà đến nay chẳng thấy ai vào xử lý. Hôm nay tôi nhờ chính quyền các cấp các ban ngành xử lý triệt để giúp. Thành thật cám ơn. Hình ảnh cống thoát nước đã trám được chụp lúc 10h. Hình ảnh bị phá trám cống thoát nước được chụp lúc 12h trưa.
1/2
1
2
Lượt xem: 167
Ngày gửi: 15:27 29/04/2022
Hạn xử lý: 12/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hậu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hậu đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã cử lực lượng làm việc với hộ gia đình số nhà 34/485 chi lăng và cho trám lại cống thoát nước.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:24 13/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082716
Đang truy cập: 2384
Zalo: 0941260505