Phản ánh, kiến nghị
Tại giữa kiệt 12/114 Nguyễn Khoa Chiêm phòng trọ sinh viên vứt rác bừa bãi hôi thối mặc dù đã nhắc nhở nhiều lần.Kính mong cơ quan chức năng phường An Tây kiểm tra và xử lý. Hình ảnh được chụp vào lúc 20h ngày 29/4/2022.
Lượt xem: 293
Ngày gửi: 23:34 29/04/2022
Hạn xử lý: 12/05/2022
Kết quả xử lý
Phường An Tây

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Tây đã kiểm tra và trả lời như sau:

Trước đây, UBND phường đã xử lý phản ánh lần 01, chủ phòng trọ đã cam kết thực hiện việc tập kết rác thải đúng nơi quy định, đảm vệ sinh môi trương dân cư sinh sống; Sau khi tiếp tục nhận thông tin lần 02, UBND phường đã kiểm tra đột xuất (kèm theo ảnh) thì tại thời điểm kiểm tra không có hiện tượng tập kết rác thải.

Làm việc với chủ phòng trọ, qua hình ảnh được cung cấp chủ phòng trọ cho biết vào ban đêm có việc tập kết rác trong khoảng thời gian ngắn để chuyển ra xe thu gom rác thải, đồng thời yêu cầu chủ phòng trọ tập kết rác để chuyển đi thì phải vật chứa đụng như thùng rác có nắp đảm bảo vệ sinh.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:33 09/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081709
Đang truy cập: 1952
Zalo: 0941260505