Phản ánh, kiến nghị
Hát karaoke gây ô nhiễm tiếng ồn ảnh hưởng đến giờ người khác nghỉ ngơi, hát mở nhạc lớn quá mức, thường hát từ 12h trưa mỗi ngày tại 97 Thai Dương, phường Thuận An, TP Huế, video quay lúc 13h00 ngày 29/04/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Lượt xem: 729
Ngày gửi: 15:13 29/04/2022
Hạn xử lý: 12/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Thuận An đã chỉ đạo Công chức phụ trách Văn hóa – Xã hội phối hợp với Công an phường kiểm tra thực tế tại số nhà 97 đường Thai Dương, tổ dân phố Hải Bình. UBND phường đã có buổi làm việc trực tiếp và nhắc nhở đối với bà Nguyễn Thị Thu Thùy hạn chế tổ chức hát karaoke vào giờ buổi trưa, đồng thời không mở công suất lớn làm ảnh hưởng đến mọi người xung quanh.

Qua làm việc, bà Thùy xác nhận là ngày 29/4/2022 gia đình có tổ chức hát karaoke, nhưng không phải ngày nào cũng hát. Hôm đó gia đình có buổi tiệc chia tay chồng nên tổ chức hát karaoke và hứa sẽ khắc phục không để tình trạng này tiếp diễn xảy ra. (có biên bản làm việc đính kèm).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:25 12/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài chính (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082353
Đang truy cập: 2246
Zalo: 0941260505