Phản ánh, kiến nghị
Cảng hàng không quốc tế Phú Bài trước đây có tuyến xe buýt đưa khách về trung tâm thành phố nhưng vì sao qua năm 2022 lại không hoạt động nữa trong khi nhu cầu hành khách từ sân bay đi về trung tâm thành phố lại rất lớn.
Lượt xem: 230
Ngày gửi: 22:44 25/04/2022
Hạn xử lý: 09/05/2022
Kết quả xử lý
Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài đã kiểm tra và trả lời như sau:

Lời đầu tiên, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài xin chân thành cám ơn sự đóng góp quý báu của quý Ông/Bà trong việc đồng hành cùng với Cảng nâng cao chất lượng dịch vụ và hình ảnh của sân bay quốc tế Phú Bài nói riêng và tỉnh Thừa Thiên Huế nói chung.

Tháng 11/2021, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài mở cửa trở lại sau nhiều tháng đóng cửa vì dịch Covid-19 và đảm bảo theo Quy định của Bộ Giao thông Vận tải về "Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát dịch Covid-19". Trên cơ sở đó, Ban giám đốc Cảng đã làm việc với Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế về việc mở lại tuyến xe buýt từ Sân bay quốc tế Phú Bài về Trung tâm thành phố và ngược lại.

Mặc dù đã cố gắng nổ lực để sớm đưa dịch vụ xe buýt vào hoạt động, nhưng đến nay Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài đang đợi Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế chấp thuận phê duyệt và cấp phép theo Quyết định số 2056/QĐ-BGTVT ngày 21/9/2018 và Quyết định số 1793/QĐ-BGTVT ngày 14/10/2021 theo đúng quy định của pháp luật.

Trong lúc chờ đợi sự chấp thuận của Cơ quan quản lý nhà nước về việc phê duyệt và cấp phép hoạt động tuyến xe buýt từ sân bay quốc tế Phú Bài đến Trung tâm thành phố Huế và ngược lại, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài xin lỗi quý khách và mong quý khách thông cảm vì sự bất tiện này.

Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:33 26/04/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891959
Đang truy cập: 3264
Zalo: 0941260505