Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt số 11 đường Thủy Tú, TDP Tân Bình, phường Thuận An có đường cống thoát nước thải của các hộ gia đình, nhưng hiện nay các nhà ở gần cống thoát nước lại dùng vật liệu bê tông chặn cống thoát nước không cho nước thải chảy qua, gây ảnh hưởng đến vệ sinh môi trường của các hộ dân xung quanh. Kính mong quý cơ quan giải quyết để đảm bảo vệ sinh môi trường có các hộ dân tại tổ dân phố. Ảnh chụp tối ngày 24/04/2022.
1/2
1
2
Lượt xem: 134
Ngày gửi: 19:55 24/04/2022
Hạn xử lý: 06/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường tiến hành kiểm tra thực tế tại kiệt số 11, đường Thủy Tú, Tổ dân phố Tân Bình cụ thể tại số nhà 16/11 và nhà 18/11. Qua kiểm tra, xác định có tình trạng nước tại mương thoát bị ứ đọng do có 02 phần bê tông chắn ngang mương thoát.

UBND phường đã phối hợp với Tổ dân phố Tân Bình tiến hành phá phần bê tông chắn ngang mương thoát và hiện nay nước thải đã lưu thông, đảm bảo vệ sinh môi trường (có hình ảnh đính kèm).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 11:11 06/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cảm ơn chính quyền đã xử lý, xin chân thành cảm ơn.
CDTC (1) - 12:23 07/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892630
Đang truy cập: 3657
Zalo: 0941260505