Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay trên địa bàn thành phố xuất hiện một nhóm người gồm phụ nữ và trẻ em lang thang ăn xin tại tuyến đường Lý Thái Tổ, phường An Hòa. Kính đề nghị UBND thành phố Huế quan tâm chỉ đạo các bộ phận chức năng xử lý. Hình ảnh được chụp vào lúc 11h40 ngày 21/04/2022.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 109
Ngày gửi: 11:55 21/04/2022
Hạn xử lý: 04/05/2022
Kết quả xử lý
Phường An Hòa; Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa và Đội Quản lý đô thị thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

1. UBND phường An Hòa:

Qua phản ánh của Ông/Bà, về việc xuất hiện nhóm phụ nữ và trẻ em lang thang ăn xin tại Tuyến đường Lý Thái Tổ, phường An Hòa, UBND phường đã chỉ đạo tổ quản lý đô thị kiểm tra, tại thời điểm kiểm tra không có nhóm phụ nữ trên địa bàn, họ chỉ đi ngang qua địa phận phường An Hoà. Nếu phát hiện tình trạng đối tượng ăn xin, lang thang trên địa bàn, đề nghị người dân báo ngay cho địa phương theo số điện thoại: 0234.3523793 để địa phương kịp thời kiểm tra, báo cáo cơ quan chức năng xử lý.

2. Đội Quản lý đô thị thành phố Huế:

Qua nội dung phản ánh, Đội Quản lý đô thị đã cử lực lượng chức năng phối hợp Công an phường An Hòa, phường Đông Ba, phường Thuận Hòa, phường Tây Lộc để tuần tra, kiểm tra theo như nội dung Ông/Bà phản ánh. Kết quả, qua nhiều đợt tuần tra vẫn chưa phát hiện số người lang thang nói trên, có thể nhiều khả năng họ đã rời Huế đến một vùng Huyện nào khác. Trong thời gian tới, Đội Quản lý đô thị tiếp tục tăng cường công tác phối hợp UBND, Công An phường An Hòa và các phường lân cận để tăng cường công tác kiểm tra, rà soát, trường hợp phát hiện sẽ có biện pháp di lý về địa phương để tiếp quản và quản lý số trường hợp lang thang vô gia cư nói trên.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:15 28/04/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034023
Đang truy cập: 7716
Zalo: 0941260505