Phản ánh, kiến nghị
Nhà giữ xe được huyện cho phép đấu thầu nhưng lâu nay lại không hoạt động, người dân toàn để xe trên vỉa hè lấn chiếm lề đường người đi bộ nhưng không ai xử lý, nhà xe không còn tác dụng và không thu hồi được vốn vì nhà xe đấu thầu có thời hạn. Kính gửi cơ quan chức năng xem xét và có biện pháp đối với công suất sử dụng nhà xe một cách hợp lý. Xin cám ơn. Ảnh chụp vào ngày 22/4/2022 tại chợ Khe Tre, TT Khe Tre, huyện Nam Đông.
Lượt xem: 50
Ngày gửi: 09:25 22/04/2022
Hạn xử lý: 05/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Nam Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 28/4/2022, Phòng Kinh tế và Hạ tầng phối hợp với UBND thị trấn Khe Tre cùng Công an thị trấn Khe Tre kiểm tra thực tế theo nội dung phản ánh.

Hiện nay Chợ Khe Tre huyện Nam Đông được UBND huyện đầu tư hai nhà xe, lượng xe của người dân tham gia vào hoạt động mua bán tại chợ vào những ngày thường rất ít, chỉ tập trung đông vào những ngày lễ Tết. Do đó theo nội dung phản ánh trên, Phòng Kinh tế và Hạ tầng đã đề nghị UBND thị trấn Khe Tre cùng Công an thị trấn Khe Tre thường xuyên kiểm tra nhắc nhở và có biện pháp xử lý trình trạng trên.

Trên cơ sở đó UBND thị trấn Khe Tre đã ban hành Kế hoạch số 23/KH-UBND ngày 21/01/2022 về việc đảm bảo trật tự an toàn giao thông, trật tự đô thị dịp Tết Nguyên đán Nhâm Dần và năm 2022 và đã triển khai kiểm tra thường xuyên, đến nay công tác quản lý trật tự an toàn giao thông, trật tự đô thị trên địa bàn thị trấn cũng như vị trí đường Tả Trạch đoạn vào cổng sau hàng ăn của chợ cơ bản đảm bảo.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:09 04/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính gửi UBND Huyện và các cơ quan có chức năng Bất kỳ ngày thường hay ngày lễ lược, xe vẫn để 2 bên vỉa hè kéo dài từ phóng Thuế đến gần ngã tư( cả 2 bên ). Vậy đề nghị quý cơ quan chức năng xử lý kịp thời tạo điều kiện thuận lời theo hợp đồng đấu thầu giữ xe . Nói đảm bảo là chưa đúng sự thật, hôm nay ngày 06/05/2022 tình trạng vẫn như củ ( từ 6h-11h trưa )
CDTC (1) - 08:38 06/05/2022
Ngày 12/05/2022. UBND thị trấn Khe Tre đã chủ trì mời đại diện phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện và Ban quản lý chợ Khe Tre phối hợp kiểm tra, xử lý thông tin phản ánh hiện trường và bàn các biện pháp nhằm đảm bảo trật tự đô thị tại khu vực chợ Khe Tre
UBND huyện Nam Đông - 07:48 18/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891126
Đang truy cập: 2814
Zalo: 0941260505