Phản ánh, kiến nghị
Cho Tôi hỏi ngã tư trục đường Điện Biên Phủ với Đào Tấn có cột đèn tín hiệu giao thông mà sao ngày nào đến giờ này chỉ nhảy đèn vàng, trong lúc đường không có đoàn xe ưu tiên hoặc làm nhiệm vụ. Tôi thấy không an toàn trong giờ cao điểm, tôi xin góp ý. Cảm ơn! Ảnh và video chụp lúc 16h ngày 25/4/2022.
Lượt xem: 137
Ngày gửi: 16:26 25/04/2022
Hạn xử lý: 11/05/2022
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình giao thông tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Trước hết Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng công trình giao thông Thừa Thiên Huế xin cảm ơn sự phản ánh của Ông/Bà về nội dung này.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban trả lời như sau:

Cột đèn tín hiệu giao thông ở trục đường Điện Biên Phủ và Đào Tấn từ khi đưa vào sử dụng vẫn hoạt động bình thường. Tuy nhiên vừa qua do đón đoàn xe ưu tiên nên đã được chỉnh lại. Sau khi nhận được phản ánh, Ban đã liên hệ với đơn vị thi công để được chỉnh lại như ban đầu.

Theo Điều 10 khoản 3 Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia QCVN 41:2019/BGTVT về báo hiệu đường bộ: trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường hoặc các phương tiện khác theo quy định của Luật Giao thông đường bộ.

Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng công trình giao thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:16 06/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đèn báo hiệu tình trạng bị lại như vậy nhưng giờ buổi sáng , vừa rồi có đoàn đi ngang nhưng ko chỉnh lại đề nghị điều chỉnh lại đèn tín hiệu giao thông rất nguy hiểm . xin cảm ơn
CDTC (1) - 14:18 07/06/2022
tình trạng này bị lại chỉ sai giờ
CDTC (1) - 09:18 08/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892687
Đang truy cập: 3686
Zalo: 0941260505