Phản ánh, kiến nghị
Quy định của Phố Đêm Hoàng Thành là không bán thức uống có cồn. Tuy nhiên, ngay trong đêm khai trương 22/4, quán nhậu 65 Lê Huân, phường Thuận Hòa vẫn hoạt động bán rượu bia. Chỉ cần 1 quán nhậu được hoạt động thì sau một thời gian ngắn, phố đêm Hoàng Thành sẽ mọc thêm nhiều quán nhậu khác. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra và chấn chỉnh kịp thời. Trân trọng.
Lượt xem: 122
Ngày gửi: 14:38 23/04/2022
Hạn xử lý: 06/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Hòa xin trả lời như sau:

Qua phản ánh, UBND phường đã cử cán bộ làm việc với chủ quán nhậu 65 Lê Huân và cho cam kết thực hiện đúng quy định. (Đính kèm bản cam kết)

Qua đó, kính đề nghị người dân khi phát hiện vi phạm thì báo ngay cho Ban chỉ đạo phố đêm Hoàng Thành Huế theo số điện thoại 0234.3523579, 0234.3611456.

UBND phường cảm ơn mọi ý kiến đóng góp của nhân dân giúp cho Phường cũng như thành phố tổ chức thành công phố đêm Hoàng Thành Huế.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:42 04/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
bàn bên ngoài tui thấy 3 chai Huda beer, trong quán cả chồng két bia Huda chai.
CDTC (1) - 07:34 05/05/2022
Theo quy định trong thời gian hoạt động Phố Đêm Hoàng Thành Huế cấm các quán kinh doanh các nước uống có cồn, còn thời gian không hoạt động Phố Đêm Hoàng Thành Huế các quán vẫn hoạt động kinh doanh bình thường theo quy định của pháp luật.
Phường Thuận Hòa - 10:35 05/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892740
Đang truy cập: 3709
Zalo: 0941260505