Phản ánh, kiến nghị
Săn bắt động vật hoang dã- chim trời gần trung tâm lái xe Tâm An, xã Lộc Điền, huyện Phú lộc. Ảnh chụp vào ngày 18/10/2022. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
Lượt xem: 47
Ngày gửi: 21:39 18/10/2022
Hạn xử lý: 28/10/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc Điền phối hợp với các đơn vị liên quan khẩn trương kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua tiếp nhận nội dung thông tin phản ánh, ngày 20/10/2022, UBND xã tổ chức kiểm tra tại vị trí xứ đồng Độn (gần trung tâm lái xe Tâm An), thôn Lương Điền Đông, xã Lộc Điền theo nội dung phản ánh. Qua đó, UBND xã đã phát hiện xử lý tiêu hủy toàn bộ số tang vật, dụng cụ bẫy chim trời và thả về tự nhiên 16 cá thể chim trời (không phát hiện đối tượng vi phạm). (Đính kèm hình ảnh)

Ngoài ra, trước đó UBND xã đã ban hành Thông báo số 609/TB-UBND ngày 30/9/2022 về việc nghiêm cấm săn, bắt, bẫy các loài động vật rừng và chim trời trên địa bàn xã Lộc Điền.

Thời gian qua, UBND xã thường xuyên tổ chức kiểm tra, xử lý các trường hợp vi phạm đánh bắt chim trời dưới các hình thức đặc biệt là trong mùa mưa, lũ. (Kèm theo các hình ảnh trong quá trình xử lý)

Trong thời gian đến, UBND xã sẽ thường xuyên phối hợp cùng các cơ quan chức năng tiếp tục kiểm tra, xử lý kịp thời nếu phát hiện vi phạm, đồng thời tăng cường công tác tuyên truyền vận động nhân dân nghiêm cấm việc săn, bắt, bẫy các loài động vật rừng và chim trời.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 17:03 27/10/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (389)
Công an Thành phố Huế (165)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
(13)
VTVcab tại Huế (11)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11h09 phút ngày 30/11/2022, trên đoạn đường từ ngã tư Đặng Huy...
13:10 30/11/2022
Hộ gia đình (chưa có số nhà) ở cạnh nhà 29/69 Lê Ngô Cát, phường Thủy Xuân...
10:20 30/11/2022
Hiện trường sáng nay ngày 30/11/2022 tại kiệt 209 Phan Đình Phùng và số...
09:57 30/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23537837
Đang truy cập: 6861
Zalo: 0941260505