Phản ánh, kiến nghị
Cần lắm câu trả lời: Đây là tình trạng các nhà hàng quán nhậu đang hoạt động. Ví dụ như video trên là tại quán nhậu Dê Tươi Tài Ký 35, đường Đào Tấn mới, phường Trường An. Tình hình dịch bệnh mà vẫn đông nghẹt người nhậu thì sao không cấm, mà những phòng thể dục như phòng Gym thì vẫn bị cấm, trong lúc các nhà hàng tiệc cưới, quán nhậu thì hoạt động hết công suất, sơ sơ củng trên trăm khách thì không bị cấm, còn phòng Gym thì nhiều lắm khoảng 20 người thì bị cấm. Cần lắm câu trả lời xác đáng.
Thân ái.
Lượt xem: 145
Ngày gửi: 19:08 11/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Trường An kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện Thông báo số 89/TB-BCĐ ngày 10/6/2021 của ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid 19 Tỉnh Thừa Thiên Huế về một số biện pháp kiểm soát phòng chống dịch Covid -19 trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế. UBND phường đã cho cam kết đối với một số hoạt động, dịch vụ đã được điều chỉnh kể từ 00h00 phút ngày 11/6/2021 theo nội dung Thông báo.

Tại mục d của Thông báo số 89/TB-BCĐ ngày 10/6/2021: Đối với  hoạt động thể dục thể thao trong nhà, ngoài trời được hoạt động (trừ phòng tập Gym, Yoga, zumba) nhưng phải đảm bảo thực hiện theo quy định phòng chống dịch.

Trong thời gian qua, ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid 19 của phường vẫn thường xuyên kiểm tra nhắc nhở đối với các cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống, nhà hàng, tiệc cưới, câu lạc bộ thể thao về việc chấp hành nội dung Thông báo số 89/TB-BCĐ ngày 10/6/2021 của ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid 19 Tỉnh Thừa Thiên Huế.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.    

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:28 23/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi thấy chưa rõ ràng và thỏa đáng. -quán nhậu nhà hàng tiệc cưới không thực hiện chỉ thị 5k “ khoảng cách, khẩu trang, khử khuẩn, khai báo y tế….” Mọi người ngồi sát nhau rất đông người, bàn này bàn khác chúc tụng nhau, không đeo khẩu trang, Ko khai báo y tế! Nguy cơ lây nhiễm là rất cao! Còn phòng gym, yoga, zumba…thì vẫn có thể thực hiện chỉ thị 5k đầy đủ thì lại cấm tiệt,không cho hoạt động! Cho nên tôi mong các cấp lãnh đạo xem xét điều chỉnh cho phù hợp, đã làm thì làm cho triệt để , còn không thì cũng đừng quá khắt khe hay phân biệt này kia! những người bỏ tiền ra đi tập thể dục trong nhà lại có ý thức rất cao, bởi vì chính họ là những người yêu và lo cho sức khỏe bản thân mình! Thân Ái.
CDTC (1) - 14:19 23/07/2021
xin hãy
CDTC (2) - 14:40 23/07/2021
Trả lời bằng cách coppy văn bản
CDTC (3) - 20:22 28/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (9)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5473953
Đang truy cập: 1796
Zalo: 0941260505