Phản ánh, kiến nghị
Tôi muốn đăng ký tiêm vắc xin phòng Covid tại Huế thì thủ tục như thế nào?
Kính gửi ban ngành liên quan, hiện tôi đang nghỉ hè tại Huế, do nhu cầu công việc cần đi công tác nước ngoài vào cuối năm. Tôi muốn đăng ký tiêm vắc xin phòng Covid thì tôi cần liên hệ tổ chức nào để được Tiêm. Có được lựa chọn loại vắc xin (chấp nhận mua giá cao) để tiêm không ạ? Tôi xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 288
Ngày gửi: 17:17 10/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được câu hỏi của quý Ông/Bà. Sở Y tế chỉ đạo Trung tâm kiểm soát bệnh tật trả lời câu hỏi cho Công dân, và có trả lời như sau:

Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh Thừa Thiên Huế, xin trả lời như sau:

Căn cứ Nghị quyết 21/NQ-CP ngày 26/02/2021 của Chính Phủ về mua và sử dụng vắc xin COVID-19 và Quyết định 3355/QĐ-BYT ngày 08/7/2021 của Bộ Y tế về việc ban hành Kế hoạch triển khai chiến dịch tiêm vắc xin phòng Covid-19 năm 2021-2022. Tuy nhiên, trong tình hình hiện nay, Việt Nam đang nỗ lực đàm phán với các tổ chức cung ứng, chuyển nhượng vắc xin, nhưng nguồn vắc xin về Việt Nam đang được tiếp nhận còn hạn chế, hơn nữa vắc xin hiện chỉ tập trung vào những tỉnh/thành phố đang bùng phát dịch bệnh COVID-19. Cho nên tỉnh Thừa Thiên Huế số lượng vắc xin được nhận rất ít, qua 02 đợt nhận là 31.810 liều, thì hiện nay vẫn đang ưu tiên cho nhóm đối tượng theo Nghị quyết 21/NQ-CP, đó là lực lượng tuyến đầu chống dịch, quân đội, công an, và một số ít là nhóm cung cấp dịch vụ thiết yếu.

Như vậy:

Thứ nhất: bên cạnh các UBND các phường/xã điều tra đối tượng thì các cá nhân, tổ chức cũng phải đăng ký tại các chính quyền địa phương để tiêm vắc xin tiêm phòng COVID-19 theo thứ tự ưu tiên của NQ 21 quy định.

Thứ hai: người có nhu cầu đi công tác nước ngoài thì phải có đơn trình và gửi theo tổ chức, cơ quan đơn vị đang công tác để được các cấp có thẩm quyền xem xét, đó là Ban chỉ đạo phòng chống dịch tỉnh.

Thứ ba: về lựa chọn vắc xin thì hoàn toàn chưa có văn bản nào quy định đối tượng được tiêm cả và cũng chưa có đơn vị nào cung cấp dịch vụ trả phí tiêm vắc xin phòng COVID-19.

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:22 23/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
phản ánh tốt, trả lời chuẩn hy vọng người phản ánh sẽ đóng góp hữu ích cho quỹ vacxin phòng COVID-19
CDTC (1) - 09:53 23/07/2021
Bây giờ là thời điểm vàng để tiêm vaccine nếu bùng phát lên như tp.HCM mới tiêm thì không kịp , rất mong sở y tế xoay sở để cho dân được tiêm sớm.
CDTC (2) - 16:32 28/07/2021
đăng ký tiêm vaccin covid có tốn tiền ko vậy
CDTC (3) - 13:05 07/08/2021
hiện nhà nước mình free đó bạn
CDTC (4) - 18:16 03/09/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (70)
Công an tỉnh (59)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
Sở Giao thông Vận tải (11)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (11)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 08 giờ 10 phút ngày 17/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75H132098...
14:52 24/05/2022
Điều khiển xe máy điện BKS 75MĐ03862 không đội mũ bảo hiểm, ảnh chụp vào...
14:37 24/05/2022
Điều khiển xe máy BKS 75D124874 không đội mũ bảo hiểm, ảnh chụp vào lúc...
14:29 24/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18140020
Đang truy cập: 46
Zalo: 0941260505