Phản ánh, kiến nghị
Phòng Gym Trống Đồng trên đường Xuân Thuỷ vẫn hoạt động trá hình buổi sáng, tắt điện tránh gây chú ý, bên trong một số người vẫn tập bình thường, ảnh chụp lúc 5h sáng ngày 7/6/2021. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 679
Ngày gửi: 07:02 07/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ kiểm tra và trả lời như sau:

Cơ sở GYM Trống Đồng ở đường Xuân Thủy đã có làm cam kết ngừng hoạt động và chấp hành các biện pháp phòng chống dịch của Nhà nước. UBND phường đã kiểm tra thường xuyên và cơ bản là cơ sở chấp hành tốt. Qua phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường tiếp tục kiểm tra, phía cơ sở trình bày là cơ sở đã nghỉ, đóng cửa để phòng chống dịch, không có khách đến tập, tuy nhiên đội ngũ huấn luyện viên, người hướng dẫn cần duy trì thể lực trong thời gian cơ sở tạm nghỉ nên đã duy trì chế độ tập để đảm bảo thể lực. Qua buổi làm việc, UBND phường yêu cầu cơ sở chấp hành tốt quy định về phòng chống dịch và chỉ hoạt động khi có Thông báo chính thức từ UBND tỉnh và UBND thành phố Huế.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:07 09/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
thấy có phòng game vẫn mở lén lút đóng then gài chốt. xe cộ để xã quán vẫn hoặt động mà không biết kêu ai .
CDTC (1) - 14:27 09/06/2021
phòng mô rứa bạn
CDTC (4) - 21:42 09/06/2021
tố cáo rình mò chụp ảnh thì thấy như kiểu ghen ăn tức ở nên thôi. mấy đợt dịch trước có báo chính quyền mà họ nói thấy đóng cửa ko vào đc . trong khi xe để 20 chục chiếc ngoài đường. đợt dịch này cũng vậy . đăng lên đây chủ quán thấy họ né kiểm tra rồi làm lại cũng như ko à.
CDTC (1) - 01:26 10/06/2021
chuẩn rồi ạ. chỗ mình cũng lén lút mở mấy phòng. có báo cáo lên Hue S nhưng ko nhận dc phản ánh. còn chụp thì sợ nói ghen ăn tức ở. chỉ mong cơ quan thường xuyên kiểm tra chứ k phải báo cáo mới kiểm tra
CDTC (8) - 04:02 13/06/2021
thuận an nhiều quán mở như bác nói lắm. đóng cửa bên ngoài đi ngang k ai biết
CDTC (8) - 07:22 13/06/2021
thả lỏng cho họ sống với,cái gì cũg phản ánh,giống như trò hề
CDTC (2) - 17:46 09/06/2021
👍
CDTC (5) - 19:47 11/06/2021
cả tháng kiếm đc o đồng tiền mạng vẫn nôp thường
CDTC (7) - 22:03 12/06/2021
phản ánh này cần phải xem lại.... nói thật nhé, giai đoạn này không có ai mở để đi tập gym đâu, nhân viên người ta tới quét dọn, dọn dẹp, tự training nhau. Lần sau có phản ánh thì vô tận trong luôn để chụp ảnh, chụp xe ở ngoài nó không nói lên được điều ji cả
CDTC (3) - 21:22 09/06/2021
chả ai kinh doanh vài người cả , những bạn tập này có thể là hlv hoặc chủ .. muốn phòng dịch thì khoẻ mạnh trước đã .. nếu bạn rảnh quay video vậy thì dành thời gian đi tập thể dục đi .. quay vậy khéo mắc bệnh tự kỷ đó 😂
CDTC (6) - 23:09 11/06/2021
không hiểu nổi fong gym, yoga, zumba lại cấm. Trong khi đây là hoạt động lành mạnh, những người tập thể thao đã là phải có sức khỏe, còn hơn quán nhậu ngồi sát là tiềm ẩn lây Lan Covid. Chắc họ nghĩ là mấy môn trong không gian chật hẹp, hiểu vậy là không đúng roi, các fong tập giờ cũng đã thoáng và rộng rãi rồi.
CDTC (3) - 09:39 13/06/2021
bớt bớt chút
CDTC (9) - 09:23 14/06/2021
Chẳng hiểu nổi tại sao tỉnh lại cấm không cho gym, yoga, zumba mở cửa trong khi đó là các hoạt động thể dục thể thao nâng cao sức khoẻ - tốt trong mùa dịch. Trong khi đã hơn 1 tháng tỉnh không có ca mắc mới rồi, cũng nên xem xét thả lỏng thêm cho người dân đi ạ.
CDTC (10) - 09:33 15/06/2021
do bộ phận tham mưu thôi. Cứ nghĩ là không gian kín, sử dụng điều hoà, máy lạnh… là auto nguy hiểm cao.
CDTC (3) - 12:18 15/06/2021
cái gì cũng phản ánh cả, ko có việc gì làm à
CDTC (11) - 14:59 15/06/2021
Huế sao nhỏ nhen vậy ta. Thấy cái gì cũng phản ánh hết vậy trời.
CDTC (12) - 07:35 16/06/2021
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5644643
Đang truy cập: 474
Zalo: 0941260505