Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại Huế chưa cho hoạt động thể thao (phòng gym) hoạt động nhưng mình thấy cơ sở này tại đường Sóng Hồng- phường Phú Bài- Thị Xã Hương Thuỷ (Phòng Gym Như Ý) vẫn hoạt động nhiều ngày liên tục. Hình ảnh ghi lại lúc 18:20 ngày 10/6/2021
Lượt xem: 442
Ngày gửi: 18:41 10/06/2021
Hạn xử lý: 21/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Bài kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường cử cán bộ thường xuyên theo dõi từ ngày Ông/Bà phản ánh chưa thấy mở hoạt động trở lại. Đồng thời mời chủ phòng GYM Như Ý lên UBND phường làm việc và qua trao đổi chủ phòng GYM trao đổi thì quán đã đóng cửa lâu ngày theo các Thông báo của UBND tỉnh, ngày 10/6/2021 Chủ quán cho nhân viên ra bảo dưỡng máy móc và vệ sinh quán (đính kèm biên bản làm việc) chứ không mở hoạt động. UBND phường tiếp tục nhắc nhở chủ phòng GYM không được mở cửa trong thời gian tỉnh còn thực hiện các biện pháp phòng chống dịch. Nếu hộ kinh doanh không chấp hành UBND phường tiến hành lập biên bản xử lý theo quy định của Pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:46 15/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi đồng ý cách làm việc của cán bộ phường cũng như Hues nhưng trả lời của phòng gym đó tôi không đồng ý. nhiều ngày mở cửa kéo 1 bên cửa lên. không muốn làm lớn nhưng phòng trích xuất camera là biết ngay
CDTC (1) - 15:53 15/06/2021
Tôi đồng ý cách làm việc của cán bộ phường cũng như Hues nhưng trả lời của phòng gym đó tôi không đồng ý. nhiều ngày mở cửa kéo 1 bên cửa lên. không muốn làm lớn nhưng phòng trích xuất camera là biết ngay. coi như là lần này nhắc nhở các doanh nghiệp chấp hành đúng. nếu có lần sau đề nghị xử tới chốn
CDTC (1) - 15:53 15/06/2021
ghen ăn tức ở ah
CDTC (3) - 19:01 20/06/2021
cho e hỏi, huế đi đà nẵng về trong ngày có bị cách ly kg ạ
CDTC (2) - 15:51 17/06/2021
Ông/Bà vui lòng liên hệ tổng đài 19001075 để được hỗ trợ. Trân trong./.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 09:10 18/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Vietcombank (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3862442
Đang truy cập: 3335
Zalo: 0941260505