Phản ánh, kiến nghị
Cành nhánh cây nằm cạnh thùng rác không được thu gom. Kinh mong quý cơ quan xem xét giải quyết. Trân trọng. Ảnh đuoc chụp lúc 20 giờ 45 phút ngày 09 tháng 05 năm 2022 tại trước số nhà 24 Nguyễn Phúc Nguyên, phường Kim Long, thành phô Huế.
Lượt xem: 146
Ngày gửi: 20:47 09/05/2022
Hạn xử lý: 19/05/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) trả lời như sau:

Theo quy định rác thải được người dân thải bỏ đúng nơi quy định (bỏ vào thùng rác, xe gom); Với các loại rác thải cồng kềnh, kích thước lớn, đột xuất phải hợp đồng với Công ty để thu gom riêng.

Tuy nhiên để đảm bảo vệ sinh môi trường và mỹ quan đô thị, Công ty đã bố trí lực lượng và phương tiện thu dọn sạch sẽ ngay trong đêm 09/05, lượng rác cây cành do người dân thải bỏ không đúng nơi quy định nêu trên.

(Đính kèm hình ảnh sau khi thu dọn)

Công ty sẽ phối hợp cùng UBND phường Hương Long tuyên truyền đến các đơn vị/hộ dân xung quanh về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định và tăng cường kiểm tra, xử phạt đối với từng đơn vị/hộ dân không chấp hành việc giữ gìn vệ sinh môi trường theo quy định của pháp luật.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 08:26 12/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 22 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G114462...
15:21 09/08/2022
Vào lúc 09 giờ 18 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F201112...
15:17 09/08/2022
Vào lúc 14 giờ 07 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G139733...
15:15 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20005933
Đang truy cập: 12937
Zalo: 0941260505