Phản ánh, kiến nghị
Tuyến đường 49B đi ngang xã Hương Phong, TP Huế, vốn là nơi hay xảy ra tai nạn, ban đêm không có đèn đường nhưng lại bị đổ đất đá lấn ra đường không có đèn cảnh báo. Ban đêm rất nguy hiểm cho người tham gia giao thông. Ảnh chụp 17h30 ngày 06/05/2022 đến 12h ngày 07/05/2022 đống cát đá vẫn còn ở vị trí đó. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và giải quyết sớm tránh nguy hiểm cho người dân. Xin cám ơn.
Lượt xem: 80
Ngày gửi: 11:42 07/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Xã Hương Phong

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND xã Hương Phong trả lời như sau:

Hiện nay, trên địa bàn xã Hương Phong đang vào vụ thu hoạch lúa vụ Đông xuân, HTX Nông nghiệp Thuận Hòa đã tiến hành đổ một số đất đá để tạo đường dầm cho máy gặt xuống ruộng.

Đống đất đá mà Ông/Bà phản ánh đã được xử lý vào chiều ngày 07/05/2022, bên cạnh đó UBND xã đã làm việc với HTX Thuận Hòa nhắc nhở, phê bình, tránh tình trạng lập lại việc đổ đất đá trên đường gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông.

UBND xã xin cảm ơn ý kiến tham gia của Ông/Bà; rất mong mọi người dân tham gia đóng góp ý kiến xây dựng để Chính quyền địa phương thực hiện tốt nhiệm vụ được giao.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:27 10/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A18995 đỗ không đúng quy định, đỗ nhiều giờ, cản trở giao...
07:28 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18880165
Đang truy cập: 7660
Zalo: 0941260505