Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt 59/4 Lý Nam Đế, phường Hương Long có một chuồng trâu, bò gây ô nhiễm môi trường. Người dân thả trâu bò ra ngoài sân rồi đi ngoài gây ô nhiễm. Mùi hôi thối của phân trâu bò bay vào nhà dân ảnh hưởng đến sức khỏe và sinh hoạt của cộng đồng. Xin chính quyền địa phương quan tâm giải quyết vấn đề trên để chấm dứt tình trạng ô nhiễm môi trường. Cám ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 51
Ngày gửi: 14:14 09/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Long đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thông tin phản ánh, UBND phường đã nhiều lần kiểm tra đột xuất tình trạng chăn nuôi gây ô nhiễm tại địa chỉ: kiệt 59/4 Lý Nam Đế.

Quá trình kiểm tra, UBND phường Hương Long nhận thấy: Trong chuồng nuôi hiện tại có nuôi nhốt 2 con trâu chứ không thả rong như phản ánh, chuồng trại được vệ sinh sạch sẽ, không có tình trạng phân trâu và nước thải chảy tràn ra khu vực xung quanh gây ô nhiễm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 08:16 19/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính gửi Huế S và UBND Phường Hương Long, Cám ơn HueS và UBND Phường Hương Long đã tiếp nhận và xử lí phản ánh. Tuy nhiên chúng tôi không chấp nhận kết quả xử lí vì mùi hôi thối thường xuyên bốc lên, bay vào nhà dân, gây ô nhiễm môi trường ảnh hưởng đến sức khỏe của người dân. Trân Trọng,
CDTC (1) - 16:26 19/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 15 phút ngày 26/06/2022, xe mô tô BKS 75G106758 chạy trên...
09:46 26/06/2022
Tại cầu Dã Viên, khu vực vọng lâu tại cầu gỗ lim công viên Dã Viên, một...
08:50 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18882936
Đang truy cập: 99
Zalo: 0941260505