Phản ánh, kiến nghị
Bỏ rác (bồn tắm, xà bần) lung tung trên vỉa hè đường Lê Lợi, số 49 Lê Lợi, phường Phú Hội gần cuối khách sạn Century. Kính chuyển cơ quan chức năng kiểm tra, thu gom.
1/2
1
2
Lượt xem: 69
Ngày gửi: 11:24 08/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội; Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Liên quan nội dung mà Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội và Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo bộ phận Địa chính – Xây dựng và Tổ trật tự đô thị tiến hành kiểm tra về tình trạng bỏ rác lung tung tại vỉa hè số 49 Hùng Vương gần cuối khách sạn Century; Qua kiểm tra UBND phường nhận thấy phản ánh của Ông/Bà là có căn cứ và chính xác.

UBND phường đã làm việc với Khách sạn Century và Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị về việc thu gom rác khu vực xung quanh khách sạn. Tránh gây mất vệ sinh, mỹ quan đô thị và ảnh hưởng đến an toàn giao thông.

Rác thải tại vị trí phản ánh là rác thải xây dựng (bồn tắm, xà bần...) do đơn vị thi công tập kết không đúng quy định. Ngày 8/5/2022, sau khi được nhân viên Công ty nhắc nhở, đơn vị thi công đã cho thu dọn sạch sẽ. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 15:34 17/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892901
Đang truy cập: 3787
Zalo: 0941260505