Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh ô nhiễm tiếng ồn Karaoke 108 (Lần 3)
Kính gửi Phòng Văn Hóa Thông Tin thành phố Huế
Sau 02 lần phản ánh nhưng tình trạng Karaoke 108 tại 108 Trần Nguyên Đán vẫn không đảm bảo cách âm ở phía trên mái, vẫn thoát âm thanh vượt quá mức độ cho phép. Hạn chót của lần 02 bên cơ sở này phải khắc phục là ngày 05/05 nhưng nay ngày 08/05 vẫn chưa có cải thiện.
Sau đây tôi đo được âm thanh phát ra lúc 21 giờ 34 phút ngày 08/05, âm thanh đo được trung bình là 65 decibel, vượt 10 decibel so với giới hạn tối đa tiếng ồn cho phép từ 21 giờ đến 24 giờ.
Vì vậy, một lần nữa nhờ cơ quan chức năng quyết liệt xử lý để không ảnh hưởng đến giấc ngủ của gia đình tôi và tinh thần thượng tôn pháp luật.
Lượt xem: 60
Ngày gửi: 22:00 08/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Thuận Hòa đã tổ chức kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã cử cán bộ chuyên môn về kiểm tra thực tế tại địa điểm bị phản ánh, hiện cơ sở đang sửa chữa khắc phục. (Đính kèm hình ảnh)

Phường cũng đã mời chủ cơ sở lên làm việc, nhắc nhở trao đổi. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng. 

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 13:56 12/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Phản ánh lần 3 ???😄😄😄
CDTC (1) - 18:24 12/05/2022
Lần 3 nhưng cũng chỉ dùng ngang nhắc nhở
CDTC (2) - 11:15 24/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18160982
Đang truy cập: 3007
Zalo: 0941260505