Phản ánh, kiến nghị
Chợ cá ở xã Phong Hải bán gần nhà dân, bán xong xả nước thải cá, đêm về mùi hôi và muỗi rất nhiều. Tôi xin mong ủy ban xã Phong Hải và ban quản lý chợ Phong Hải khắc phục và tìm địa điểm thích hợp cho hàng cá, không ảnh hưởng tới nhà dân. Tôi xin chân thành cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 78
Ngày gửi: 15:17 07/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND xã Phong Hải kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên. Nội dung xử lý như sau:

Nội dung phản ánh trên chỉ xảy ra vào buổi chiều khi bà con nhân dân đánh bắt thủy hải sản trở về. Vì để tăng thu nhập và thu hút được nhiều khách hơn nên đa số tiểu thương đã bán ở ngoài chợ mà không vào khu vực trong chợ như quy định.

Vào chiều ngày 13/05/2022 UBND xã đã đến chợ, tiến hành kiểm tra việc buôn bán cá và cũng như việc chấp hành các quy định về môi trường khi buôn bán ở chợ của các tiểu thương buôn bán cá, trực tiếp nhắc nhở về vị trí bán hàng theo đúng quy định và đảm bảo vệ sinh tại nơi bán cũng như cho các hộ gia đình sống gần đó, nghiêm cấm việc buôn bán ở ngoài chợ không đúng quy định và ảnh hưởng để môi trường xung quanh đối với việc buôn bán thủy hải sản. Nếu tiểu thương nào còn vi phạm làm ảnh hưởng đến môi trường sống xung quanh chợ, UBND xã sẽ xử phạt theo quy định của pháp luật.

Bên cạnh đó, để góp phần cải thiện cảnh quan môi trường xung quanh chợ, trong tháng 04/2022 UBND xã đã vận dụng các nguồn thu tại chợ để đầu tư đoạn đường vào chợ với tổng kinh phí khoảng 140 triệu đồng nhằm tạo cảnh quan môi trường buôn bán sạch sẽ hơn, đồng thời đưa toàn bộ các tiểu thương buôn bán cá vào khu vực trong chợ theo quy định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 15:51 17/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tại cầu Dã Viên, khu vực vọng lâu tại cầu gỗ lim công viên Dã Viên, một...
08:50 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18881458
Đang truy cập: 8386
Zalo: 0941260505