Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Phú Vang thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra hiện trường và xác minh:
Hiện trạng như đã phản ánh thuộc đường dây cao thế 22kV tại khoảng cột 52-53 nhánh rẽ sau FCO 472-7/18/3 Thuận Hòa thuộc xuất tuyến 472 Huế 3, đường dây này đã được ngành Điện tiếp nhận nguyên trạng từ lưới điện của Hợp tác xã Thanh Phước bàn giao qua.
Một số hộ dân tại khoảng cột 52-53 đã thực hiện cải tạo và cơi nới công trình nhà ở dưới tuyến nguy cơ vi phạm hành lang an toàn lưới điện cao thế.
Điện lực đã thực hiện gửi thông báo an toàn điện cho các hộ dân sau nhánh rẽ FCO 472-7/18/3 Thuận Hòa nhằm nhắc nhở và cảnh báo đến người dân, đồng thời gửi thông báo đến UBND xã Hương Phong và UBND thị xã Hương Trà để cùng phối hợp với ngành Điện tuyên truyền đến người dân nâng cao nhận thức về bảo vệ hành lang an toàn lưới điện cao thế. (Đính kèm các thông báo an toàn điện gửi cho người dân và chính quyền địa phương)
Điện lực đã đưa vào kế hoạch Sửa chữa lớn năm 2020 để nâng cao khoảng cách pha đất tại khoảng cột 52-53 (thay cột CH hiện trạng bằng cột ly tâm 14 m) nhằm đảm bảo an toàn trong quá trình vận hành đường dây cao áp, thời gian thực hiện trước 31/03/2020.
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
File đính kèm: