Kính chào Ông/Bà.
Về kiến nghị của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:
Thực hiện Thông tư số 229/2016/TT-BTC ngày 11/11/2016 quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý lệ phí đăng ký, cấp biển giao thông cơ giới đường bộ, Công an tỉnh đã cho niêm yết Bản mức thu lệ phí đăng ký, cấp biển phương tiện giao thông tại Phòng cảnh sát giao thông tỉnh để mọi công dân biết.
Vào tháng 10/2017, sau khi Trung tâm tiếp công dân của Công an tỉnh đi vào hoạt động, Phòng cảnh sát giao thông tỉnh đã niêm yết mức thu lệ phí đăng ký, cấp biển phương tiện giao thông tại Bản Niêm yết các thông báo (thủ tục, các thông báo, bản lệ phí...) tại vị trí dễ nhìn, dễ đọc, sát dãy ghế ngồi đợi của người đến làm thủ tục. Ngoài ra, chỉ có Phòng cảnh sát giao thông tỉnh đăng ký cấp biển số xe ô tô, vì vậy Công an các huyện, thị xã, thành phố không có các Bản Niêm yết trên.
Công an tỉnh chân thành cảm ơn kiến nghị của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các kiến nghị, phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.