Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Chi nhánh Văn phòng Đăng ký Đất đai thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:
Chi nhánh Văn phòng Đăng ký Đất đai thành phố Huế nhận được đơn của Ông, Bà phản ánh về việc chưa nhận được kết quả đối với hồ sơ đề nghị cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất (sau đây gọi là Giấy chứng nhận) của Ông, Bà tại thửa đất số 74, tờ bản đồ số 11, tọa lạc tại 5/65 Phan Bội Châu, phường Trường An, thành phố Huế. Chi nhánh Văn phòng Đăng ký Đất đai thành phố xin trả lời Ông, Bà như sau:
Liên quan hồ sơ đăng ký cấp Giấy chứng nhận của Ông, Bà tại thửa đất trên, ngày 17/01/2020, Chi nhánh Văn phòng Đăng ký Đất đai thành phố Huế đã thẩm định hồ sơ, lập Phiếu chuyển thông tin địa chính và có Giấy báo gửi Ông, Bà biết để đến Quầy số 5 Trung tâm hành chính công thành phố Huế để kê khai nghĩa vụ tài chính phần diện tích đất tăng.
Tuy nhiên, đến nay Chi nhánh Văn phòng Đăng ký Đất đai thành phố chưa nhận được giấy tờ kê khai nghĩa vụ tài chính của Ông, Bà.
Chi nhánh Văn phòng Đăng ký đất đai thành phố Huế xin trả lời cho Ông, Bà biết; Đồng thời, kính đề nghị Ông, Bà đến Quầy số 5 Trung tâm hành chính công thành phố Huế để kê khai, thực hiện nghĩa vụ tài chính phần diện tích đất tăng theo quy định.
Chi nhánh Văn phòng Đăng ký Đất đai thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
File đính kèm: