Phản ánh, kiến nghị
Nhà số 29 Nguyễn Du dựng cửa khung sắt lùa ra bên ngoài đường Nguyễn Du để đậu xe ô tô, việc làm này có nguy cơ tiềm ẩn xảy ra tai nạn giao thông. Kính đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra nhắc nhở chủ hộ chấm dứt việc lấn chiếm và tái lấn chiếm sau này. Hình ảnh phản ánh vào buổi tối ngày 13/7/2021. Trân trọng phản ánh.
Lượt xem: 57
Ngày gửi: 23:40 13/07/2021
Hạn xử lý: 23/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Gia Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội đã kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 15/7/2021 UBND phường đã mời ông Châu Văn Minh Nguyên đại diện cho hộ gia đình tại địa chỉ 29 Nguyễn Du đã có hành vi dựng cửa sắt lùa ra bên ngoài đường để đậu xe ô tô, ảnh hưởng đến việc đi lại và tiềm ẩn nguy cơ xảy ra tai nạn. Qua đó Ông Minh cũng đã cam đoan chấm dứt việc để cửa khung sắt lùa ra bên ngoài ảnh hưởng đến việc đi lại của người dân, mất mỹ quan đô thị.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:44 03/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đến nay chủ hộ tại địa chỉ 29 nguyễn du vẫn không thực hiện theo kết luận unnd phường và tiếp tục dùng cửa sắt lùa ra đường nguyễn du.
CDTC (1) - 22:30 14/08/2021
Ông/Bà vui lòng gửi ảnh hoặc clip hiện trạng vẫn chưa được xử lý ở chức năng tương tác tại địa chỉ https://tuongtac.thuathienhue.gov.vn/ để cơ quan chức năng có cơ sở kiểm tra và xử lý thông tin phản ánh của Ông/Bà. Trân trọng./.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 10:14 16/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5633555
Đang truy cập: 7494
Zalo: 0941260505