Phản ánh, kiến nghị
Đường bê tông từ làng Triều Sơn Trung rẽ trái vào thôn Giáp Đông, xã Hương Toàn, thị xã Hương Trà đã bị hỏng nghiêm trọng. Con đường này dân thường đi vào 3 - 4 giờ sáng hằng ngày để bỏ bún, bán nón. Đề nghị các cấp chính quyền quan tâm xử lý để đề phòng tai nạn đáng tiếc có thể xảy ra đồng thời tránh hư hỏng thêm khi mùa mưa lũ, bão sắp về. Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của quý cấp. Trân trọng.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 66
Ngày gửi: 10:57 13/07/2021
Hạn xử lý: 22/07/2021
Kết quả xử lý
Xã Hương Toàn

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Hương Toàn đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện trạng tuyến đường giao thông nội đồng làng Triều Sơn Trung rẽ trái vào thôn Giáp Đông, xã Hương Toàn (đoạn phía trên xứ đồng Bàu Đông) đang bị hư hỏng lề đường về phía dưới bị sụt lún chiều dài khoảng 700m, do các trận lũ lụt năm 2020 bị sóng vỗ vào bờ gây xói lở nhiều đoạn, nền đường bê tông xi măng bị nứt lún. UBND xã đang lập kế hoạch nâng cấp đoạn đường trên, bằng phương pháp xây dựng tường chắn phía dưới đường để giảm sự hư hỏng của đường do lũ lụt. Do kinh phí quá lớn, nên UBND xã đã lập tờ trình xin vốn hỗ trợ kinh phí của thị xã Hương Trà để thi công vào năm 2021-2022. Trước mắt sẽ cho sửa chữa, trám trét những chỗ hư hỏng để thuận tiện cho việc đi lại của nhân dân.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:23 09/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166103
Đang truy cập: 9703
Zalo: 0941260505