Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng, tôi đã có gửi phản ánh về lối đi lên rẫy đối diện số nhà 133 Phùng Quán phường Thuỷ Dương trong quá trình thi công đã phá bỏ lối đi lên rẫy và sau khi thi công xong không làm lại. Hiện nay người dân không thể đi lên rẫy để sản xuất, phản ánh của tôi được trả lời là sẻ hoàn tất trước ngày 8/7/2021 nhưng hiện nay vẫn chưa thấy đơn vị nào làm hết. Đề nghị quý cơ quan xem xét
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 186
Ngày gửi: 10:07 13/07/2021
Hạn xử lý: 22/07/2021
Kết quả xử lý
Ban Đầu tư và Xây dựng thị xã Hương thủy

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án đầu tư và xây dựng khu vực thị xã Hương Thủy xin trả lời như sau:

Ngày 02/7/2021, Ban Quản lý dự án đầu tư và xây dựng khu vực thị xã Hương Thủy có trả lời kiến nghị của người dân về việc hoàn trả lối đi bậc thang lên rẫy của người dân tại trước nhà số 133 Phùng Quán. Nội dung là sẽ hoàn thành việc hoàn trả trước ngày 08/7/2021. Tuy nhiên, vì một số lý do khách quan từ phía Nhà thầu thi công nên việc hoàn trả được thực hiện tương đối chậm trễ.

Đến nay, sau khi Chủ đầu tư tiếp tục đôn đốc chỉ đạo, Nhà thầu đã thi công đã hoàn thành lối đi bậc thang nói trên để đảm bảo nhu cầu đi lại, sử dụng của người dân. (Có hình ảnh kèm theo)

Ban Quản lý dự án đầu tư và xây dựng khu vực thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:22 02/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
phường mà có rẫy nghe như ở mô trên núi hè
CDTC (1) - 22:14 02/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166559
Đang truy cập: 9842
Zalo: 0941260505